ทำการฉีดพ่นยาฆ่าเชื้อ ตามห้องเรียน อาคารเรียน แผนกวิชา
ายธาตรี พิบูลมณฑา ผู้อำนวยการวิทยาลัยเทคนิคอุบลราชธานี มอบหมายงานให้นายสุนันท์ อินทร์งาม หัวหน้างานอาคารสถานที่ นำนักการภารโรง ทำการฉีดพ่นยาฆ่าเชื้อ ตามห้องเรียน อาคารเรียน แผนกวิชา และพื้นที่วิทยาลัย เพื่อเป็นการป้องกันการแพร่ระบาดของเชื้อโรคไวรัสโคโรน่า๒๐๑๙ (โควิด-๑๙) ตามมาตรการของกระทรวงสาธารณสุข ก่อนเปิดทำการเรียนการสอนปกติในวันจันทร์ที่ ๑๘ มกราคม ๒๕๖๔
![](http://building.utc.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/138638170_1057684571376572_4090946433096620147_o-569x1024.jpg)
![](http://building.utc.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/138429921_1057684674709895_5379496572508694334_o-1024x569.jpg)
![](http://building.utc.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/138323137_1057684454709917_228004174347393169_o-1024x569.jpg)